สอบถามวิธีเคลียร์แรมครับ

พูดคุยทุกเรื่อง เกี่ยวกับ Galaxy Tab ตัวโปรดของคุณได้ที่นี่ค่ะ

Moderators: papayatop, mLIFE

สอบถามวิธีเคลียร์แรมครับ

Postby aeon1339 » Sat Jun 04, 2011 6:33 pm

ต้องทำอย่างไรครับถึงจะถูกวิธีครับ ผมใช้วิธีปิดเปิดเครื่องใหม่ ที่ตัวจัดการ Ram เห็นมีบอกไว้ว่า การลบ RAM อาจทำให้บางแอปที่ทำงานอยู่สิ้นสุดลงได้บันทึกข้อมูลก่อนลบ RAM หมายถึงอะไรครับ
aeon1339
นักปาร์ตี้ฝึกหัด

Has thanked: 0 time
Have thanks: 3 times
Mobile brand: Samsung
Model: P1000

Re: สอบถามวิธีเคลียร์แรมครับ

Postby RookieX » Sat Jun 04, 2011 10:00 pm

ลองหาโปรแกรมชื่อ Fast Reboot ใน Market ดูครับ
RookieX
นักปาร์ตี้มืออาชีพ

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time
Model: Galaxy Tab

Re: สอบถามวิธีเคลียร์แรมครับ

Postby Teeh » Sun Jun 05, 2011 1:40 am

aeon1339 wrote:ต้องทำอย่างไรครับถึงจะถูกวิธีครับ ผมใช้วิธีปิดเปิดเครื่องใหม่ ที่ตัวจัดการ Ram เห็นมีบอกไว้ว่า การลบ RAM อาจทำให้บางแอปที่ทำงานอยู่สิ้นสุดลงได้บันทึกข้อมูลก่อนลบ RAM หมายถึงอะไรครับ

มันแค่เตือนครับว่าอาจจะมีผลแอปที่รันอยู่ ไม่ต้องสนใจมันครับ เคลียร์ได้เลย หรือจะเลือกปิดแอปทั้งหมดก่อนก็ได้
ร่วมด้วยช่วยกันตั้งชื่อกระทู้ให้ตรงประเด็นคำถาม
Image
Teeh
เซเลบริตี้ ประจำปาร์ตี้

Has thanked: 30 times
Have thanks: 305 times
Model: Galaxy Tab

Return to Galaxy Tab Fanclub ♥