มีAppที่ตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องอัตโนมัตมั้ยครับ

พูดคุยทุกเรื่อง เกี่ยวกับ Galaxy Tab ตัวโปรดของคุณได้ที่นี่ค่ะ

Moderators: papayatop, mLIFE

มีAppที่ตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องอัตโนมัตมั้ยครับ

Postby julonghut » Thu Sep 08, 2011 10:19 pm

ปิดเครื่องตอนนอนอยากให้มันเปิดเครื่องเองตอนเช้าจะได้เป็นนาฬิกาปลุกอะคับ
julonghut
ผู้ร่วมงานปาร์ตี้หน้าใหม่

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time
Mobile brand: Samsung

Re: มีAppที่ตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องอัตโนมัตมั้ยครับ

Postby Zynkornize » Thu Sep 08, 2011 11:36 pm

คือ...จะทำเหมือนว่าตอนคุณนอนคุณปิดเครื่องอ่ะเหรอครับ

ถ้าแบบนั้นผมว่าตอนคุณนอนกด flight mode ง่ายกว่านะครับ แอปนาฬิกาปลุกก็ทำงานเหมือนเดิม

แล้วพอตื่นค่อยเปิดสัญญาณอ่ะครับ
• [ App + Game for GalaxyTAB ] •

• [ Cheat Game for Root User Only!! ] •

• [ บทสรุป ] ZENONIA 1 •

ก่อนตั้งกระทู้ถามกรุณาลองค้นหากระทู้ดูก่อน มาช่วยสร้างสังคมดีๆ สังคมแห่งการแบ่งปันกันเถอะครับ

Image
Zynkornize
กูรูงานปาร์ตี้

Has thanked: 7 times
Have thanks: 15 times
Model: Galaxy Tab 7.1"

Re: มีAppที่ตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องอัตโนมัตมั้ยครับ

Postby julonghut » Fri Sep 09, 2011 3:07 am

คือต้องการประหยัดแบตไปในตัวอ่ะครับ
ประมาณว่าไม่ได้ใช้ก็ปิดเครื่องครับพอถึงเวลาก็ให้เครื่องเปิดเองอัตโนมัติครับ
พอรู้หรือป่าวครับว่่ามีappแบบนี้หรือป่าว
julonghut

Postby Teeh » Fri Sep 09, 2011 3:20 am

ไม่เคยใช้ซะด้วยเลยไม่ทราบเพราะปกติผมชาร์จแบตทิ้งไว้ทั้งคืนทุกคืน เลยไม่กลัวเรื่องแบตหมดในวันต่อไป
ร่วมด้วยช่วยกันตั้งชื่อกระทู้ให้ตรงประเด็นคำถาม
Image
Teeh
เซเลบริตี้ ประจำปาร์ตี้

Has thanked: 30 times
Have thanks: 305 times
Model: Galaxy Tab

Postby Zynkornize » Fri Sep 09, 2011 9:49 am

เจอละครับ ชื่อแอปว่า Power Schedule ครับ มีให้ตั้งหลายแบบแน่นอน

ที่แอปไอคอนเป็นสีดำๆแล้วมีเขียวๆอยู่ข้างในอ่ะนะ
• [ App + Game for GalaxyTAB ] •

• [ Cheat Game for Root User Only!! ] •

• [ บทสรุป ] ZENONIA 1 •

ก่อนตั้งกระทู้ถามกรุณาลองค้นหากระทู้ดูก่อน มาช่วยสร้างสังคมดีๆ สังคมแห่งการแบ่งปันกันเถอะครับ

Image
Zynkornize
กูรูงานปาร์ตี้

Has thanked: 7 times
Have thanks: 15 times
Model: Galaxy Tab 7.1"

Postby julonghut » Sat Sep 10, 2011 4:34 pm

power scheduleมีวิธีใช้หรือป่าวครับผมโหลดมาแต่ใช้ไม่เป็นครับ
julonghut

Postby papalm » Sat Sep 10, 2011 7:08 pm

Zynkornize wrote:เจอละครับ ชื่อแอปว่า Power Schedule ครับ มีให้ตั้งหลายแบบแน่นอน

ที่แอปไอคอนเป็นสีดำๆแล้วมีเขียวๆอยู่ข้างในอ่ะนะ

มันไม่ได้ power off ครับ
แต่มันเข้า fight mode ครับ
เรารัก "ในหลวง"
papalm
นักปาร์ตี้ตัวยง

Have thanks: 2 times
Model: SII

Return to Galaxy Tab Fanclub ♥