ถามเกี่ยวกับ gps ใน cooper ครับ

ถาม-ตอบ ทุกปัญหาที่คุณอยากรู้เกี่ยวกับซัมซุงตัวเก่ง และแชร์เทคนิคดีๆ กันได้ที่นี่

Moderators: papayatop, mLIFE

ถามเกี่ยวกับ gps ใน cooper ครับ

Postby nokkhunthong » Wed Apr 13, 2011 10:12 pm

เพิ่ง cooper ซื้อมาใหม่ครับ

วันแรกตอนซื้อ เข้า googlemaps อยู่ในห้างก็ชี้ตรงดี

เอามาบ้านก็ชี้ตรงหลังคาบ้านเลย

พอวันที่สอง ทำยังงัยก็ชี้ไม่ตรง มันห่างเป็นกิโล

ผมก็ไม่แน่ใจว่าไปปรับอะไรผิดอะไรไว้ไหม

ไม่ทราบว่าต้องปรับแก้อะไรอย่างไรหรือเปล่าครับ

...ผมไม่คาดหวังถึงกับว่าถ้าต้องใช้ขณะเคลื่อนที่ ขอแค่ยืนดูแล้วชี้ตรงหัวก็พอ

ขอบคุณทุกท่านครับ
nokkhunthong
ผู้ร่วมงานปาร์ตี้หน้าใหม่

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time
Mobile brand: Samsung

Re: ถามเกี่ยวกับ gps ใน cooper ครับ

Postby papayatop » Wed Apr 13, 2011 10:32 pm

ถ้าคุณไม่ได้ไปปรับแต่งอะไร เข้าใจว่าช่วงนี้สภาพอากาศไม่ค่อยจะดี มีผลต่อการใช้งาน GPS ครับ

ลองเข้าไปดูในตั้งค่า Location & Securities ให้ติ๊กทั้งใช้ Sattelite , Wireless ทั้งคู่เลย
papayatop
Moderator

Have thanks: 10 times

Re: ถามเกี่ยวกับ gps ใน cooper ครับ

Postby nokkhunthong » Fri Apr 15, 2011 3:46 pm

ขอบคุณครับ อาจจะจริงอย่างว่า ตอนหลังออกมาอยู่กล้างแจ้งสักพักถึงจะตรง
nokkhunthong
ผู้ร่วมงานปาร์ตี้หน้าใหม่

Have thanks: 0 time

Return to ถามตอบ Samsung